💬
Hỏi nhanh về: Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108
Gợi ý câu hỏi:
Sản phẩm phù hợp cho nhu cầu nào?
Lắp đặt có khó không?
Điện áp làm việc là bao nhiêu?
Độ bền và bảo hành thế nào?
⋯ Khánh An đang trả lời...

Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108

  • Mã sản phẩm: | Bảo hành: 12 tháng | Kho: liên hệ
  • Hãng sản xuất:
  • 2022-08-01 NewCondition
  • Tủ trung tâm báo cháy thông thường 8 zone

    •8 zone, mỗi zone 32 đầu báo

    •Khoảng cách truyền dẫn: Dây chống cháy RVS 2*1.5 mm², khoảng cách tối đa: 500m

    •1 cổng mạng , 1 cổng USB , 1 cổng RS485 , 1 cổng relay báo cháy

    •Mức áp suất âm báo : 75dB @1m

    •Chức năng : Tắt báo cháy / Đặt lại / Kiểm thử

    •Kết nối 2 dây

    •Kích thước : Ngang 300 mm × Cao 220 mm × Dày 80 mm

    •Khối lượng : 4.9 kg

    •Nguồn chính: 110 V ~ 240 V / 50 Hz ~ 60 Hz

    •Nguồn dự phòng: 2200 mA*h / 12 V (2 ắc quy)

    •Hỗ trợ các chế độ báo động bằng tay, cảnh báo tự động và quản lý phân cấp đối với báo động tự động, dễ dàng xử lý các

    tình huống khẩn cấp khác nhau.

    Mua Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108, HF-C108 giá rẻ, thương hiệu HIKFIRE, bảo hành chính hãng, Đầy đủ phụ kiện đi kèm, tài liệu HDSD. Giao hàng COD thu tiền tận nơi, bán giá luôn rẻ và ưu đãi bạn hàng cũ, đại lý, kỹ thuật và mua số lượng.



sản phẩm tốt April 1, 2011
5/ 5stars
sản phẩm tốt
👨‍💼 📞 0987 982 782 💬 alt zalo
👨‍💼 📞 0982 539 027 💬 alt zalo
👨‍💼 📞 0918 329968 💬 alt zalo(Kỹ thuật)
👨‍💼 Holine: 📞 0987 982 782 💬 alt zalo

📣 1. Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 là gì ?

Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108

Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108


💡 3. Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 có phù hợp với bạn ?

Thiết bị Trung tâm báo cháy 8 zone Hikf dùng tốt cho:

  • Nhà ở / căn hộ / nhà phố
  • Shop – cửa hàng – showroom
  • Văn phòng – công ty
  • Kho xưởng – bãi xe
  • Quán ăn – nhà hàng - khách sạn – homestay
  • Trường học – nhà trẻ – trung tâm dịch vụ

Tham khảo thêm báo giá những sản phẩm Top 50+ trong danh mục Hệ thống báo cháy tự động, Thiết bị báo cháy, Báo cháy HIKFIRE, Báo cháy thông thường, Tủ báo cháy, trung tâm báo cháy hàng chính hãng, giá tốt nhất tại Khánh An để bạn có nhiều chọn lựa hơn, hoặc vui lòng liên hệ để được giải đáp và tư vấn.

.

Ưu điểm Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108

📌 Qua những thông tin tổng hợp trên đây, hy vọng đã giúp bạn đọc hiểu thêm về Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 mã hàng của hãng để đưa ra quyết định đầu tư đúng đắn.

⚡ Mô tả sản phẩm Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108

Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108

Trong hệ thống PCCC, tủ trung tâm đóng vai trò quyết định trong việc thu nhận tín hiệu và kích hoạt các kịch bản ứng phó. Hikfire HF-C108 với thiết kế 4 kênh độc lập và khả năng mở rộng mạnh mẽ là giải pháp tối ưu cho các tòa nhà văn phòng, trường học, và nhà xưởng hiện đại.


1. Khả năng quản lý thiết bị mạnh mẽ

HF-C108 được thiết kế để tối ưu hóa việc phân vùng quản lý:

  • Hỗ trợ 8 kênh (Zone) độc lập: Giúp bạn dễ dàng phân chia khu vực giám sát (Ví dụ: Tầng 1, Tầng 2, Khu vực kho, Khu vực bếp).

  • Mở rộng lên đến 256 thiết bị: Mỗi kênh hỗ trợ tối đa 32 thiết bị, bao gồm cả đầu báo khói, đầu báo nhiệt và nút nhấn khẩn cấp (MCP).

  • Độ tương thích cao: Hỗ trợ hầu hết các dòng đầu báo hệ thường (Conventional) trên thị trường hiện nay.


2. Thông số kỹ thuật ấn tượng

• Khả năng tải tối đa 8 vùng, tối đa 256 thiết bị (mỗi vùng tối đa 32 thiết bị).
• Khoảng cách truyền dẫn: Dây chống cháy RVS 2*1,5 mm², tối đa: 500m
• Âm lượng báo động: 75dB @1m
• Im lặng cục bộ: Có
• Đặt lại: Có
• Tự kiểm tra: Có
• 1 x giao diện RJ45 Ethernet; 1 x USB; 1 x RS-485
• 1 x Đầu ra 24V, 500mA
• 2 x Đầu ra chuông báo cháy 27.5V, 500mA
• 1 x Đầu ra rơ le báo cháy
• 1 x Đầu ra rơ le báo lỗi
• 4 x đầu nối nguồn phụ
• Nguồn chính: 90 ~ 270 V / 50 ~ 60 Hz
• Nguồn dự phòng: 2200 mA*h / 12 V (2 cái)
• Nhiệt độ làm việc: -10 ℃ ~ 55 ℃
• Độ ẩm làm việc: 5%~ 95% (không ngưng tụ)
• Trọng lượng và kích thước:  4.9 kg (với 2 ắc quy và tủ đựng), 300 mm ×  220 mm × 80 mm
• Chất liệu vỏ: Kim loại

3. Những ưu điểm vượt trội của Hikfire HF-C108

Thiết kế giao diện “giàu” kết nối

Điểm ăn tiền của HF-C108 so với các tủ báo cháy thông thường là hệ thống cổng kết nối đa dạng:

  • Cổng mạng (Network) & RS485: Cho phép tủ kết nối với phần mềm quản lý tập trung hoặc trạm làm việc đồ họa (Workstation).

  • Ngõ ra Báo động/Lỗi (Alarm/Fault Output): Dễ dàng điều khiển các thiết bị ngoại vi như còi hú công suất lớn, đèn chớp hoặc gửi tín hiệu về phòng bảo vệ.

Chế độ quản lý đa cấp độ thông minh

HF-C108 hỗ trợ quản lý theo nhiều tầng mức:

  1. Báo động thủ công (Manual): Kích hoạt ngay khi nhấn nút khẩn cấp.

  2. Cảnh báo tự động (Warning): Thông báo khi phát hiện dấu hiệu khói/nhiệt ở mức thấp để kiểm tra hiện trường, tránh báo giả.

  3. Báo động tự động (Alarm): Kích hoạt toàn bộ hệ thống liên động khi xác nhận có hỏa hoạn thực sự.

Vận hành ổn định, dễ dàng sử dụng

Giao diện điều khiển trên mặt tủ trực quan với hệ thống đèn LED chỉ thị trạng thái từng kênh. Tủ cũng hỗ trợ các tính năng tự chẩn đoán lỗi đường dây, giúp kỹ thuật viên bảo trì nhanh chóng.


4. Ứng dụng lý tưởng

Nhờ sự linh hoạt và độ tin cậy cao, HF-C108 cực kỳ phù hợp cho:

  • Tòa nhà văn phòng vừa và nhỏ: Quản lý an toàn theo từng tầng.

  • Hệ thống cửa hàng, Showroom: Kết nối các đầu báo khói và nút nhấn tại các vị trí xung yếu.

  • Khách sạn mini, Homestay: Giải pháp PCCC chuyên nghiệp nhưng chi phí cực kỳ hợp lý.

  • Nhà xưởng quy mô trung bình: Sử dụng cổng RS485 để truyền tín hiệu đi xa về phòng quản lý trung tâm.


5. Tại sao nên chọn tủ trung tâm Hikfire HF-C108?

  1. Thương hiệu uy tín: Sản phẩm thuộc hệ sinh thái an ninh hàng đầu của Hikfire, đảm bảo độ bền và tiêu chuẩn kỹ thuật khắt khe.

  2. Dễ dàng tích hợp: Khả năng kết nối mạng giúp bạn quản lý hệ thống PCCC qua phần mềm, điều mà các tủ báo cháy hệ thường cũ không làm được.

  3. Chi phí tối ưu: Đáp ứng đầy đủ các tiêu chuẩn PCCC hiện hành tại Việt Nam với mức đầu tư phải chăng.

8. Báo giá Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 tại TP HCM

Giá Trung tâm báo cháy 8 HF-C108 có thể thay đổi theo từng thời điểm, số lượng mua và phụ kiện đi kèm. Nếu bạn đang cần mua cho:

  • Cửa hàng
  • Nhà hàng
  • Bảo vệ
  • Công trình
  • Kho xưởng
  • Doanh nghiệp nhiều nhân sự

thì nên liên hệ để được tư vấn đúng nhu cầu sử dụng, tránh mua sai công suất hoặc sai mục đích.

📌 Nếu mua số lượng nhiều, bạn cũng nên hỏi thêm về chính sách giá tốt hơn cho doanh nghiệp hoặc dự án.

9. Mua Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 ở đâu uy tín tại TP HCM?

Khánh An có cửa hàng và là nơi bán Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 giá rẻ, và là đại lý cung cấp, lắp đặt, cùng với chiều chính sách và chế độ hậu mãi tốt nhất, có hỗ trợ giao hàng, lắp đặt tận nơi tại Tp HCM.

Bạn hàng cần mua Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 hãy đặt hàng online hoặc vui lòng liên hệ:

Khánh An có cửa hàng bán Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 giá sỉ và là Khánh An phân phối Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108, cho nên Khánh An cam kết sẽ là nơi bán Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 giá rẻ, hỗ trợ giao hàng tận nơi tại Tp HCM, nhanh chóng, tư vấn kỹ thuật tận tình cùng với chiều chính sách và chế độ hậu mãi tốt nhất, có hỗ trợ giao hàng, lắp đặt tận nơi tại tphcm và các tỉnh lân cận.

📌 Nếu bạn đang tìm nơi mua Trung tâm báo cháy 8 HF-C108 giá rẻ tại TP HCM, điều quan trọng không chỉ là giá bán mà còn là việc chọn đúng sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng thực tế.

Một đơn vị tư vấn tốt sẽ giúp bạn:

  • Chọn đúng dòng máy phù hợp môi trường sử dụng
  • Tư vấn số lượng máy hợp lý
  • Hướng dẫn sử dụng dễ hiểu
  • Hỗ trợ sau bán hàng nếu cần

Nếu bạn đang cần tư vấn nhanh về bộ đàm cho cửa hàng, công trình, bảo vệ hoặc đội nhóm vận hành, hãy liên hệ để được hỗ trợ chọn giải pháp phù hợp và tiết kiệm chi phí nhất.

Những lưu ý khi mua Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108

  • Lựa chọn các địa điểm rõ ràng, mặt tiền đường, có nhân viên đông, có nhiều chi nhánh
  • Lựa chọn các Công ty có mã số thuế rõ ràng
  • Yêu cầu có tem/phiếu bảo hành khi mua hàng trực tiếp hoặc mua hàng online
  • Yêu cầu được quyền kiểm tra sản phẩm, test thử chức năng

10. Kết luận

Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 là lựa chọn phù hợp cho những đơn vị cần liên lạc nội bộ nhanh, dễ sử dụng và tiết kiệm chi phí. Đây là giải pháp rất thực tế cho môi trường làm việc cần phối hợp liên tục giữa nhiều vị trí.

Nếu bạn đang cần tìm Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 giá tốt tại TP HCM, hãy ưu tiên lựa chọn nơi có thể tư vấn đúng nhu cầu để đầu tư hiệu quả hơn, tránh mua dư hoặc mua chưa phù hợp với môi trường sử dụng.

🔥 Liên hệ để được tư vấn và sở hữu Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 hôm nay!


⚡ 6. Thông số kỹ thuật Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108

Tủ trung tâm báo cháy thông thường 8 zone

•8 zone, mỗi zone 32 đầu báo

•Khoảng cách truyền dẫn: Dây chống cháy RVS 2*1.5 mm², khoảng cách tối đa: 500m

•1 cổng mạng , 1 cổng USB , 1 cổng RS485 , 1 cổng relay báo cháy

•Mức áp suất âm báo : 75dB @1m

•Chức năng : Tắt báo cháy / Đặt lại / Kiểm thử

•Kết nối 2 dây

•Kích thước : Ngang 300 mm × Cao 220 mm × Dày 80 mm

•Khối lượng : 4.9 kg

•Nguồn chính: 110 V ~ 240 V / 50 Hz ~ 60 Hz

•Nguồn dự phòng: 2200 mA*h / 12 V (2 ắc quy)

•Hỗ trợ các chế độ báo động bằng tay, cảnh báo tự động và quản lý phân cấp đối với báo động tự động, dễ dàng xử lý các

tình huống khẩn cấp khác nhau.

Mua Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108, HF-C108 giá rẻ, chính hãng, Đầy đủ phụ kiện đi kèm, tài liệu HDSD. Giao hàng COD thu tiền tận nơi, Giá luôn rẻ và ưu đãi bạn hàng cũ, đại lý, kỹ thuật và mua số lượng.


🛠️ 7. Hướng dẫn sử dụng, cách lắp đặt Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 hiệu quả

📌 Lưu ý: Nên xem kỹ tài liệu và lắp đặt HIKFIRE HF-C108 đấu nối đúng trình tự, đúng nguồn điện sử dụng.

🚀 Liên hệ với hotline kỹ thuật để được hỗ trợ nếu bạn chưa sử dụng được (áp dụng cho sản phẩm bên mình phân phối.).

🎯 Bước 1: Xem hướng dẫn sử dụng, catalog, phụ kiện đi kèm.
  • Xác định vị trí lắp, nguồn điện, đường dây
🎯 Bước 2: Khảo sát, chuẩn bị dụng cụ
  • Xác định vị trí lắp, nguồn điện, đường dây, chuẩn bị dụng cụ: kìm, tua vít, búa, băng keo cách điện ...
🎯 Bước 3: Đi dây, kết nối nguồn (nếu cần thiết)
  • Thi công dây nguồn & tín hiệu, kiểm tra thông mạch, cấp nguồn cho thiết bị trung tâm.
🎯 Bước 4: Lắp đặt & Cấu hình thiết bị, Kiểm tra hoạt động
  • Gắn thiết bị vào từng vị trí, đấu nối đúng sơ đồ, đúng kỹ thuật
  • Cài đặt thông số, kiểm tra hoạt động từng thiết bị & toàn hệ.

Nhận xét, đánh giá Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108

Lưu ý: không hỗ trợ HTML!
    Tồi           Tốt

Từ khóa tìm kiếm: , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , ,

❓ Những câu hỏi thường gặp

❓ Thiết bị có dễ lắp không?

Dễ ẹc, dành ra 30 giây xem Hướng dẫn sử dụng tổng hợp sau đó thao tác là làm được, khó quá thì ....

❓ Sản phẩm có bảo hành không, bảo hành bao lâu ?

Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 được bảo hành chính hãng 12 tháng

❓ Có hỗ trợ lắp đặt không ?

Có nhé!, Nhận lắp đặt Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 tận nơi tại Tp HCM và các tỉnh lân cận.

❓ Tôi cần tư vấn sản phẩm

OK, đừng ngần ngại, hãy liên hệ bất kỳ kênh thông tin nào vào giờ hành chính nhé!

❓ Sản phẩm này xuất xứ ở đâu, nước nào, sử dụng có tốt và có bền không ?

Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108, model HF-C108, chính hãng HIKFIRE

❓ Giá có ưu đãi cho số lượng, đại lý, dự án và cho thợ lắp đặt không ?

Điều đó là hiển hiên, Khánh An luôn có những ưu đãi đặc biệt cho khách hàng thân thiêt, đại lý, dự án và thợ lắp đặt. Chiết khấu cao theo...

❓ Có dịch vụ bảo trì, sửa chữa tận nơi không ?

Có, giá dịch vụ bảo trì, sửa chữa Trung tâm báo cháy 8 zone Hikfire HF-C108 ...

❓ Tôi đã đặt hàng, điều gì xảy ra tiếp theo ?

Ngay sau khi bạn đặt hàng, bạn sẽ nhận được xác nhận đơn hàng từ chúng tôi. Nhóm dịch vụ...

❓ Điều gì sẽ xảy ra nếu tôi muốn đổi trả theo chính sách đổi trả 7 ngày

Mặc dù chúng tôi tự tin rằng bất kỳ ai sử dụng sản phẩm, giải pháp của chúng tôi đều sẽ yêu thích nó...

Giải Pháp ELV Tổng Thể | Thiết Kế & Thi Công Hệ Thống Điện Nhẹ

Cơ điện Khánh An cung cấp giải pháp ELV (Camera – Báo cháy - Kiểm Soát Ra Vào – Mạng – PA) và hệ thống cơ điện M&E trọn gói cho nhà máy, tòa nhà, văn phòng. Đội ngũ kỹ thuật nhiều năm kinh nghiệm, thi công nhanh, chuẩn kỹ thuật, cho gia đình, văn phòng, nhà máy, xưởng sản xuất, khách sạn, showroom, . . . đã có nhiều kinh nghiệm và đã thi công cho nhiều công trình cũng như những dự án trên địa bàn thành phố Hồ Chí Minh và các tỉnh lân cận, , Cung cấp sản phẩm chính hãng, đa dạng cùng với chế độ hậu mãi tốt và lâu bền, chúng tôi hy vọng làm hài lòng với tất cả khách hàng.

Tích Hợp Điều Khiển HVAC Qua BMS

Giám sát và điều khiển tập trung hệ thống HVAC, hệ thống năng lượng và các hoạt động công nghiệp.

Smart Factory

Các hệ thống hỗ trợ IoT giám sát, tự động hóa và ra quyết định dựa trên dữ liệu.

HVAC & M&E

Tích hợp liền mạch với các hệ thống cơ khí và điện để tối ưu hóa hiệu suất.

KHÁCH HÀNG TIÊU BIỂU

Xin chân thành cảm ơn quý Công ty, Đơn vị, Cá nhân Đã - đang và sẽ ủng hộ chúng tôi... Chúng tôi luôn trân trọng và sẽ cố gắng hơn nữa để thắt chặt tình hữu nghị.....Chúng tôi luôn mong muốn được hợp tác với các đơn vị, cá nhân tổ chức doanh nghiệp trên địa bàn TP. Hồ Chí Minh và các tỉnh lân cận.
Sau đây là một số công trình tiêu biểu và những khách hàng thân thiết mà Cơ điện Khánh An đã có cơ hội được hợp tác, ngoài ra còn rất nhiều những khách hàng cá nhân đã ủng hỗ chúng tôi. xem thêm

QUY TRÌNH TRIỂN KHAI DỰ ÁN

KHẢO SÁT, TƯ VẤN

Tiếp nhận nhu cầu của khách hàng. Đội ngũ kỹ thuật sẽ trực tiếp khảo sát công trình để đưa ra giải pháp tối ưu nhất.

THIẾT KẾ

Sau khi lựa chọn được giải pháp tối ưu, bộ phận thiết kế của công ty bắt đầu thiết kế, đem lại giải pháp tối ưu cho chủ đầu tư.

THI CÔNG

Quá trình thi công an toàn, hoàn thành đúng tiến độ. Với đội ngũ kỹ thuật >10 năm kinh nghiệm.

BẢO TRÌ

Quá trình vận hành hệ thống ổn định trước khi bàn giao. Bảo dưỡng định kỳ. Hỗ trợ, tiếp nhận yêu cầu của khách hàng.

ĐỐI TÁC CHIẾN LƯỢC

Chúng tôi là đại lý phân phối, lắp đặt ủy quyền của các thương hiệu lớn trên tất cả thế giới trong lĩnh vực an ninh

lắp camera quan sát

Câu Hỏi Thường Gặp

Lorem Ipsum is simply dummy text of the printing and typesetting industry. Lorem Ipsum has been the industry's standard dummy text ever since the 1500s, when an unknown printer took a galley of type and scrambled it to make a type specimen book.
Lorem Ipsum is simply dummy text of the printing and typesetting industry. Lorem Ipsum has been the industry's standard dummy text ever since the 1500s, when an unknown printer took a galley of type and scrambled it to make a type specimen book.
Lorem Ipsum is simply dummy text of the printing and typesetting industry. Lorem Ipsum has been the industry's standard dummy text ever since the 1500s, when an unknown printer took a galley of type and scrambled it to make a type specimen book.
Lorem Ipsum is simply dummy text of the printing and typesetting industry. Lorem Ipsum has been the industry's standard dummy text ever since the 1500s, when an unknown printer took a galley of type and scrambled it to make a type specimen book.

Đặt Câu Hỏi Cho Chúng Tôi